ZIARA YA MKURUGENZI MTENDAJI WA SHIRIKA LA UNEP MKOANI ARUSHA

on .

Mkuu wa Mkoa wa Arusha Mrisho Mashaka Gambo akisalimiana na Mkurugenzi Mtendaji wa shirika la Umoja wa Mataifa la mazingira bwana Erik Solheim alipowasili mkoani Arusha kwa ziara ya siku moja.

Mkuu wa Mkoa wa Arusha Mrisho Gambo akizungumza na Mkurugenzi Mtendaji wa Shirika la Umoja wa Mataifa la Mazingira Erik Solheim na viongozi wengine walipofanya kikao katika ofisi ya Mkuu wa Mkoa wa Arusha.

Mkuu wa Mkoa wa Arusha Mrisho Gambo akiwa kwenye picha ya pamoja na ugeni kutoka UNEP uliotembelea katika ofisi ya Mkuu wa Mkoa Arusha.

Mkurugenzi Mtendaji wa Shirika la Umoja wa Mataifa la Mazingira bwana Erik Solheim akionyeshwa moja ya mahakama itakayotumika katika kusikiliza kesi mbalimbali na Mkuu wa mahakama ya Afrika kwa Arusha bwana Samuel Akorimo katika mahakama ya Afrika iliyopo Arusha.

Mkurugenzi Mtendaji wa Shirika la Umoja wa Mataifa la Mazingira Erik Solheim akiangalia moja ya chanzo cha maji cha Olgilai wilayani Arumeru.

Mkurugenzi Mtendaji wa Shirika la Umoja wa Mataifa la Mazingira Erik Solheim akiangalia moja ya chanzo cha maji cha Olgilai wilayani Arumeru.

Mkurugenzi Mtendaji wa Shirika la Umoja wa Mataifa la Mazingira Erik Solheim akizungumza na wadau wa utalii wa Mkoani Arusha juu ya masuala ya utalii na biashara haramu ya wanyapori.

Mkurugenzi Mtendaji wa Shirika la Umoja wa Mataifa la Mazingira Bwana Erik Solheim akiangalia baadhi ya bidhaa zinazotengenezwa na kiwanda cha Banana Investment alipotembelea kiwanda hicho kwa lengo lakuangalia mfumo wa usafishaji maji na utunzaji wa mazingira wa kiwanda hicho.

GAMBO AFANYA KIKAO NA WAFANYABIASHARA WADOGO WA MADINI

on .

 

Mkuu wa Mkoa wa Arusha,Mrisho Gambo akiwa kwenye kikao na wafanyabiashara wadogo wa madini wa Jijini Arusha,kulia kwake ni Kamishina wa madini kanda ya Kaskazini Adam Juma na kushoto kwake ni kamanda wa polisi Mkoa wa Arusha Charles Mkumbo.

Normal 0 false false false EN-US X-NONE X-NONE

/* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-priority:99; mso-style-qformat:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0in 5.4pt 0in 5.4pt; mso-para-margin-top:0in; mso-para-margin-right:0in; mso-para-margin-bottom:10.0pt; mso-para-margin-left:0in; line-height:115%; mso-pagination:widow-orphan; font-size:11.0pt; font-family:"Calibri","sans-serif"; mso-ascii-font-family:Calibri; mso-ascii-theme-font:minor-latin; mso-fareast-font-family:"Times New Roman"; mso-fareast-theme-font:minor-fareast; mso-hansi-font-family:Calibri; mso-hansi-theme-font:minor-latin;}

Mkuu wa Mkoa wa Arusha,Mrisho Gambo amewapiga marufuku polisi wa Mkoani Arusha kuwasumbua ovyo wafanyabiashara wadogo wa madini(Brokers) katika maeneo yao yakufanyia biashara bila kufuata utaratibu maalumu.

Ameyasema hayo alipokuwa akifunga kikao chake na wafanyabiashara hao katika ukumbi wa mikutano wa ofisi ya Mkuu wa Mkoa, kikiwa na lengo lakusikiliza kero zao na kuongeza ushirikiano baina ya wafanyabiashara hao na serikali yao ya Mkoa wa Arusha.

“Ninamwagiza Kamanda wa Polisi Mkoa wa Arusha kuanzia sasa kusimamisha zoezi hili lakuwasumbua hawa wafanyabiashara wadogo wa madini katika maeneo yao ya biashara bila kufuata taratibu”.

Aidha Gambo amewaagiza Kamishina wa Mamlaka ya mapato (TRA) Arusha na ofisi ya madini kanda ya Kansazini kuandaa mpango maalumu wakutoa elimu kwa wafanyabiashara wadogo wa madini wa Mkoa wa Arusha juu ya  utoaji wa leseni za madini na ulipaji wa kodi.

Alisema hayo baada ya wafanyabiashara hao kutoa malalamiko yakutoelewa taratibu za upatikanaji  wa leseni za madini na pia hawana elimu tosha juu ya ulipaji kodi kwani wengi wanaona wanatozwa kodi kubwa ambazo haziendani na hali halisi ya biashara zao wanazofanya.

Akisisitiza zaidi Kamanda wa polisi Mkoa wa Arusha,Charles Mkumbo amesema jeshi la polisi la Mkoa wa Arusha litaendelea kudumisha ulinzi na usalama kwa wananchi wote na mali zao.

Hivyo kawataka wafanyabaishara wadogo wa madini wa Mkoa wa Arusha kuwa na imani na jeshi lao la polisi kwani litaendelea kuwalinda wao na malizao na hata kwa wale waliokamatwa nakunyang’anywa madini yao, ofisi yake itafuatilia iliwanaostaili kurudishiwa watapewa mali zao.

Kamishina wa mamlaka ya mapato Arusha(TRA) bwana,Ambili Mbaluku amesema ni vizuri wafanyabaishara hao wakajitaidi kulipa kodi kadri ya mapato yao kwasabau serikali inategemea kodi hizo katika shughuli mbalimbali za maendeleo ya jamii na wao watajitaidi kutoa elimu zaidi juu ya ulipaji kodi mzuri.

Pia kamishina wa madini kanda ya Kansazini Adam Juma amesema nivizuri wafanyabaishara hao wakakata leseni kwaajili yakuendesha shughuli zao kihalali huku wakitambulika na mamlaka husika kuwa niwafanyabiashara halali wa madini.

Mkuu wa Mkoa Gambo alimalizia kwakuwaadi kuendelea kukutana nao mara kwa mara angalau kila baada ya miezi mitatu na wafanyabiashara hao ilikufanya tathimini ya mambo mbalimbali ambayo wamekubaliana kama yatakuwa yamefanyiwa kazi na pia kama kutakuwa na mengine yaliyojitokeza.

Pia amewata wafanyabiashara hao wadogo wa madini kukaa pamoja na kamishina wa madini  wa kanda ili kuchagua uongozi wa mda wa chama chao kwakuwa uongozi uliopo ulionekana kutokubalika na wanachama  walio wengi, na uongozi huo utakuwa ukishughulikia matatizo na kero za wanachama wake kwa ukaribu zaidi.

Mmoja wa wafanyabiashara wadogo wa madini wa Jijini Arusha,Charles Liwa akizungumzia changamoto mbalimbali wanazokumbana nazo katika biashara yao kwa Mkuu wa Mkoa wa Arusha na Viongozi wengine wa Mkoa wa Arusha (hawapo pichani).


Wafanyabiashara wadogo wa madini wa Jijini Arusha wakiwa kwenye kikao kilichoitishwa na Mkuu wa Mkoa wa Arusha Mrisho Gambo katika ukumbi wa mikutano wa ofisi ya Mkuu wa Mkoa ,Arusha.

MAAGIZO YA MHE. WAZIRI MKUU KWA MKOA WA ARUSHA.

on .

Waziri Mkuu Kassim Majaliwa akitoa maneno ya hitimisho ya ziara yake mkoani Arusha.

Waziri Mkuu Kassim Majaliwa akitoa maneno ya hitimisho ya ziara yake mkoani Arusha.

Waziri Mkuu, Kassim Majaliwa akiwa kwenye picha ya pamoja na viongozi mbalimbali wa mkoa wa Arusha,nje ya ofisi ya mkuu wa mkoa waArusha.

 

MAAGIZO YA MHE.WAZIRI MKUU KASSIM MAJALIWA BAADA YA ZIARA YAKE MKOANI ARUSHA.

 

WATUMISHI WA UMMA

 

1.Watumishi wote wa umma wanapaswa kufanywa kazi kwauweredi,nidhamu na juhudi ili waweze kuwahudumia wananchi wananchi.

 

2.Ubaguzi katika kuhudumia wananchi ni mwiko, kila mwananchi anahaki yakupata huduma kwenye ofisi yoyote ya serikali.

 

3.Wakuu wa idara wasimamiemajukumuya idara zao kwakufuata ilani ya chama cha mapinduzi na pia maelekezo yaliyotolewa katika hotuba ya mhe. Rais wakati akihutubia bunge kwa mara ya kwanza.

 

4.Madeni ya watumishi yanayoweza kulipwa na Halmashauri yalipwe mapemaili kupunguza mlundikano wa madeni hku serikali inaendelea kuboresha maslahi ya watumishi.

 

SEKTA YA ELIMU

I.Watoto wote wenye sifa yakuanza elimu ya awali waanze mara moja na wale waliofsulu kwenda sekondari, maafisa elimu wahakikishe wanajiunga na elimu ya sekondari bila kupoteza mda.

 

2.Ujenzi wa madarasa upewe kipaombele zaidi kwa wananchi kushirikishwa kwa wingi.

 

SEKTA YA AFYA

 

1.Kila kijiji kinatakiwa kuwa na zahanati na wananchi wahamasishwe kwenye ujenzi.

 

2.Serikali imetenga kiasi cha bil.1 kwaajiri ya manunuzi ya madawa kwa nchi nzima,mpaka sasa bil. 30 zimeshatolewa kwa manunuzi ya madawa hayo.

 

3.Wananchi waelimishwe na kuhamasishwa kujiunga na mfuko wa bima ya afya.

 

SEKTA YA MIFUGO

 

1.Mifugo ya wenyeji itambuliwe na uongozi wa vijiji kwa kuwekewa alama ili kudhibiti ile inayotoka nje ya nchi.

 

2.Wananchi wenye mifugo mingi wanatakiwa kuipunguza ili waweze kuidumia vizuri nakujenga afya nzuri yakuweza kuuzika kwa bei nzuri.

 

SEKTA YA MALIASILI NA UTALII

 

1.Maeneo yote ya hifadhi yalindwe na kutunza kwa manufaa yakuongeza utalii nchini.

 

2.Mifugo inayoingizwa kwenye mbuga za wanyama iondolewe haraka.

 

3.Serikali ishirikiane na sekta binafsi waongeze nguvu katika kutunza utalii wa ndani hasa kwakuweka matangazo kwenye barabara za viwanja vya ndege hii itasaidia kukuza utalii wa ndani.

 

KILIMO

1.Wananchi wanatakiwa kuhamasishwa kulima mazao yanayostahimili ukame,hii itasaidia kuwa na chakula cha akiba kipindi cha ukame.

 

VIWANDA

1.Wawekezaji wamehamasishwa kuwekeza nchini kwenye sekta mbalimbali hasa za utalii.

 

2.Wenye viwanda wameshauriwa kuendelea kulipa kodi na serikali haitamsamehe yoyote ambae atakwepa kodi.

 

NISHATI

1.Serikali imeshatenga kiasi cha trilioni 1 kwaajiri yakusambaza umeme katika vijiji vyote vilivyobaki havina umeme nchi nzima.

WAZIRI MKUU AKIWA ZIARANI NGORONGORO

on .

Waziri Mkuu  Kassim Majaliwa akizungumza na watumishi wa NCCA na balaza la wafugaji wilayani Ngorongoro.

Watumishi wa Mmalaka ya hifadhi ya Ngorongoro(NCAA) wamepigwa marufuku kuingiza mifugo yao katika hifadhi ya bonde la kreta.

Kauli hiyo imetolewa na Waziri Mkuu Kassim Majaliwa alipofanya kikao na watumishi wa Mmalaka pamoja na balaza la wafugaji wa Ngorongoro.

Utalii umeshuka sana nchini na hii imesababishwa na ongezeko la watu na wanyama katika hifadhi  ya bonde la kreta na hivyo kupelekea watalii wengi kushindwa kuona wanyama badala yake wanaona ng’ombe na watu hii inawakatisha tamaa kwakuwa wao wanapenda kuona vivutio vyetu ambavyo ni wanayama pori.

Watumishi wenyewe wa mamlaka  ndio wanaongoza kwa kuingiza mifuko ambao wanawatumia watoto wadogo washuke bondeni kreta na ng’ombe hao kwa lengo lakujipatia maji na udongo wa chumvi chumvi.

“Kwanzia leo ni marufuku kwa mtumisho yoyote kupeleka mifugo yake kwenye malisho kule bondeni na hata pia kwa wageni wengine”,alisema.

Mifugo ya wenyeji wa Ngorongoro inayoingia bondeni ni kidogo ukilinganisha na ile ya wageni kutoka maeneo mangine ya jirani na hifadhi.

Amewashauri balaza la wafugaji kushirikiana na serikali kwakufanya sensa ya watu na wanyama katika hifadhi iliisaidie kutambua wenyeji na wageni na kwa mifugo iwekewe alama .

Akifafanua zaidi Waziri wa maliasili na utalii Jumanne Magembe alisema tayari wizara imeshamtuma mtaalamu ambae anatafuta maeneo yenye maji yanayoweza kupatikana kwa wingi katika maeneo ya  nje ya hifadhi ili kupunguza wanyama wanaoshuka katika bonde kwa lengo lakupata maji.

Mkurugenzi wa mamlaka ya hifadhi ya Ngorongoro Fredi Manongi alisema kuna upungufu watalii waliongia katika kreta kutoka 592494 kwa mwaka 2014 hadi kufikia 589374 kwa mwaka 2015  na sababu kubwa ni ongezeko la mifugo na watu katika kreta na kuna magugu mengi ndani ya kreta.

Pia kulikuwa na ubadhilifu sana kwenye mfumo wa malipo hasa kwa wageni waliokuwa wanataka kuingia hifadhini na ambayo imesababisha kushuka pia kwa mapatoka katika hifadhi.

Aidha Majaliwa amewapongeza balaza la wafugaji kwakutambua umuhimu wa hifadhi hiyo kwakuweka wazi changamoto mbalimbali zilizopo nakusisitiza kuwa serikali itaendelea kushirikiana nao katika kukuza hifadhi hiyo na kumtaka mkurugenzi wa hifadhi bwana Manongi kuendelea kurudisha nidhani kwa watumishi wa hidhafa hiyo.

Ambayo itasaidia kuongeza mapato kwa serikali na hata idadi ya watalii itaongezeka nchini kwa nidhani ya watumishi ikirudi kama inavyotakiwa hasa kwakuongeza bidii kwenye utendaji wao wa kazi.


Baadhi ya watumishi wa NCCA na balaza la wafugaji wakimsikiliza Kassim Majaliwa katika ukumbi wa NCCA,Ngorongoro.

Baadhi ya viongozi mbalimbali wa Mkoa wa Arusha wakimsikiliza Waziri Mkuu Majaliwa(hayupo pichani) alipokuwa akifanya kikao cha majumuisho baada ya ziara yake katika Halmashauri tatu za Mkoa wa Arusha.

Waziri Mkuu Kassim Majaliwa Majaliwa akiagana na Mkuu wa Mkoa wa Arusha Mrisho Gambo baada yakufanya ziara yake katika halmashauri tatu za Mkoa wa Arusha.

WAZIRI MKUU WILAYANI KARATU

on .

Waziri Mkuu Majaliwa akiangalia naoma maji yanavyokusanywa kwenye mrefeji kabla yakuelekezwa kwenda kwenye kisima cha kijiji cha Jobaj.

Normal 0 false false false EN-US X-NONE X-NONE

/* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-priority:99; mso-style-qformat:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0in 5.4pt 0in 5.4pt; mso-para-margin-top:0in; mso-para-margin-right:0in; mso-para-margin-bottom:10.0pt; mso-para-margin-left:0in; line-height:115%; mso-pagination:widow-orphan; font-size:11.0pt; font-family:"Calibri","sans-serif"; mso-ascii-font-family:Calibri; mso-ascii-theme-font:minor-latin; mso-fareast-font-family:"Times New Roman"; mso-fareast-theme-font:minor-fareast; mso-hansi-font-family:Calibri; mso-hansi-theme-font:minor-latin;}

Waziri Mkuu Kassim Majaliwa amemuagiza mkuu wa Wilaya ya Karatu Theresia Mahongo kuondoa mashine zakupampu maji zilizowekwa kwenye chanzo cha maji cha kijiji cha Qangded kata ya Eyasi wilayani Karatu.

Akitoa maelekezo hayo Majaliwa wakati  alipokuwa anaongea na wanakijiji wa Jobaj katika mkutano wa hadhara ambapo alizindua kisima cha maji.

Alisema mashine hizo zimekuwa zikitumika kunyeshea mashamba ya wafanyabiashara  wakubwa wa vitunguu na mahindi nakusababisha kasi ya maji kwenye mifereji kupungua nakupelekea wakazi wengi wa kijiji hicho kukosa maji kwa mda mrefu.

“Baada ya siku moja Mkuu wa wilaya apite kukagua na akikuta bado mashine hizo zipo azikamate nakuwachukulia hatua kali wahusika kwakuwa wanaharibu vyanzo vya maji”. Alisema.

Pia amewataka wananchi wote kuwa walinzi wa vyanzo vya maji vilivyopo katika maeneo yao na watoe taarifa mapema kwa mamlaka husika pale wanapogundua kuna uharibifu umefanyika.

Wananchi wanatakiwa kufuata sheria yakutofanya shughuli zozote za uzalishaji ndani ya mita 500 kutoka katika vyanzo vya maji na waliofanya hivyo waondolewe mara moja.

Majaliwa amelipongeza shirika la World Vision Karatu kwakujenga mifereji yakutoa maji kwenye chanzo  cha maji hadi kwenye visima ambavyo wananchi wanapata maji,hizo ni juhudi kubwa zilizofanywa na shirika hilo na serikali inatambua mchango wao huo mkubwa.

Amewata mkuu wa wilaya na mkurugenzi mtendaji wa halmashauri kujenga utamaduni wakusiliza kero mbalimbali za wananchi nakuzichukulia hatua mara moja.

Waziri Mkuu Kassim Majaliwa na kulia kwake Mkuu wa Mkoa wa Arusha Mrisho Gambo wakikata utepe kama ishara yauzinduzi wa kisima cha maji cha kijiji cha Jobaj wilayani Karatu.

Waziri Mkuu Kassim Mjaliwa(MB) akuzungumza na wananchi wa Karatu katika uwanja wa Baraa Karatu Mjini baada yakumaliza ziara wilayani humo.

WAZIRI MKUU WILAYANI MONDULI

on .

Kassim Majaliwa azindua wodi ya wazazi katika hospitali ya wilaya ya Monduli.

Waziri Mkuu wa Jamuhuri ya Muungano wa Tanzania,Kassim Majaliwa amewataka watumishi wote wa serikali kuzingatia uwadilifu,uwaminifu na uwajibikaji katika utendaji wao wa kazi.

 

Ameyasema hayo alipokuwa akuzungumza na watumishi wa halmashauri ya wilaya ya Monduli Mkoani Arusha baada yakufungua wodi ya mama wajawazito ya hospitali ya wilaya ya Monduli.

 

“Serikali ya awamu ya tano niyawawajibikaji,waadilifu katika sekta za umma”,alisema Majaliwa.

 

Amewataka watumishi wawasikilize,wawahudumie na kuwatumikia wananchi bila yakuweka ubaguzi wa aina yoyote ile.

 

Hii itasaidia kuonyesha matokea bora ya kila mtumishi kulingana na taaluma aliyonayo nakupelekea kuongeza ufanisi zaidi serikalini.

 

Aidha amewataka viongozi wa halmashauri kusimamia fedha za miradi ya maendeleo zinazopelekwa na serikali na zikafanye shughuli ambazo zilipangiwa.

 

Kila sekta katika halmashauri ihakikishe inapanga majukumu yake nakuyatekeleza kadri inavyopaswa.

 

 

 

Waziri Mkuu Kassim Majaliwa,akizungumza na wananchi wa Mto wa Mbu wilayani Monduli.

Waziri Mkuu wa Jamuhuri ha Muungano wa Tanzania,Kassim Majaliwa amekonga nyoyo za wakazi wa Monduli kwakuwakabidhi hati ya shamba la Manyara Ranch yenye jina la halmashauri ya Monduli.

Akikabidhi hati hiyo kwa Mkurugenzi Mtendaji wa halmashauri ya Monduli Steven  Ulaya amesema shamba hilo lilikuwa kilio cha mda mrefu kwa wakazi wa Monduli hususani wanakijiji cha Isilarei na Olutukai.

Ambao ndio wamiliki halali wa shamba hilo chini ya halmashauri ya Monduli lakini lilimilikishwa kwa taasisi ya TCLT (Tanzania Land Conservation Trust) kimakosa.

“Nawakabidhi hati hii ya shamba yenye jina la halmashauri kama msimamizi wa shamba hili kwaniaba ya wananchi wa vijiji vya Isilarei na Olutukai”.

Shamba hili lilikuwa linamilikiwa na taasisi ya TCLT kwaniaba ya halmashauri lakini serikali ya Mkoa wa Arusha kupitia Mkuu wa Mkoa wake Mrisho Mashaka Gambo aliagiza halmashauri ya wilaya ya Monduli kuhakikisha hati hiyo inarudishwa chini ya halmashauri.

 

Ndani ya wiki moja tayari halmashauri ikawa imefanya maamuzi yakubadili kwakufuata taratibu zote zakubadili jina la umiliki kutoka TCLT nakusomeka halmashauri ya wilaya ya Monduli amboa ndio wamiliki halali wa shamba hilo.

Shamba hilo sasa lipo chini ya halmashauri ya wilaya ya Monduli na wanakijiji wa vijiji hivyo wanaruhusiwa kutumia ardhi hiyo kwakufuata taratibu kwa shughuli za maendeleo yao.

Mheshimiwa Majaliwa alikuwa na ziara ya siku moja katika wilaya ya Monduli na ataendelea na ziara yake katika Mkoa wa Arusha  kwenye wilaya ya Karatu na kisha Ngorongoro.

 

ZIARA YA WAZIRI MKUU JIJINI ARUSHA

on .

Waziri Mkuu,Kassim Majaliwa akikagua shughuli za uzalishaji katika kiwanda cha Lodhia Industries,Njiro.

Kassim Majaliwa akimkabidhi funguo za pikipiki mmoja wa waendesha bodaboda wa jiji la Arusha.

Hili ni vazi rasmi la wazawa wa mkoa wa Arusha(wamasai),Majaliwa akiwa amevalishwa kumpa heshima kubwa kama mmoja wa viongozi wa kabila la hilo.

 

Bonus William Hill
Bonus Ladbrokes
Premium Templates