MAAGIZO YA MHE. WAZIRI MKUU KWA MKOA WA ARUSHA.

on .

Waziri Mkuu Kassim Majaliwa akitoa maneno ya hitimisho ya ziara yake mkoani Arusha.

Waziri Mkuu Kassim Majaliwa akitoa maneno ya hitimisho ya ziara yake mkoani Arusha.

Waziri Mkuu, Kassim Majaliwa akiwa kwenye picha ya pamoja na viongozi mbalimbali wa mkoa wa Arusha,nje ya ofisi ya mkuu wa mkoa waArusha.

 

MAAGIZO YA MHE.WAZIRI MKUU KASSIM MAJALIWA BAADA YA ZIARA YAKE MKOANI ARUSHA.

 

WATUMISHI WA UMMA

 

1.Watumishi wote wa umma wanapaswa kufanywa kazi kwauweredi,nidhamu na juhudi ili waweze kuwahudumia wananchi wananchi.

 

2.Ubaguzi katika kuhudumia wananchi ni mwiko, kila mwananchi anahaki yakupata huduma kwenye ofisi yoyote ya serikali.

 

3.Wakuu wa idara wasimamiemajukumuya idara zao kwakufuata ilani ya chama cha mapinduzi na pia maelekezo yaliyotolewa katika hotuba ya mhe. Rais wakati akihutubia bunge kwa mara ya kwanza.

 

4.Madeni ya watumishi yanayoweza kulipwa na Halmashauri yalipwe mapemaili kupunguza mlundikano wa madeni hku serikali inaendelea kuboresha maslahi ya watumishi.

 

SEKTA YA ELIMU

I.Watoto wote wenye sifa yakuanza elimu ya awali waanze mara moja na wale waliofsulu kwenda sekondari, maafisa elimu wahakikishe wanajiunga na elimu ya sekondari bila kupoteza mda.

 

2.Ujenzi wa madarasa upewe kipaombele zaidi kwa wananchi kushirikishwa kwa wingi.

 

SEKTA YA AFYA

 

1.Kila kijiji kinatakiwa kuwa na zahanati na wananchi wahamasishwe kwenye ujenzi.

 

2.Serikali imetenga kiasi cha bil.1 kwaajiri ya manunuzi ya madawa kwa nchi nzima,mpaka sasa bil. 30 zimeshatolewa kwa manunuzi ya madawa hayo.

 

3.Wananchi waelimishwe na kuhamasishwa kujiunga na mfuko wa bima ya afya.

 

SEKTA YA MIFUGO

 

1.Mifugo ya wenyeji itambuliwe na uongozi wa vijiji kwa kuwekewa alama ili kudhibiti ile inayotoka nje ya nchi.

 

2.Wananchi wenye mifugo mingi wanatakiwa kuipunguza ili waweze kuidumia vizuri nakujenga afya nzuri yakuweza kuuzika kwa bei nzuri.

 

SEKTA YA MALIASILI NA UTALII

 

1.Maeneo yote ya hifadhi yalindwe na kutunza kwa manufaa yakuongeza utalii nchini.

 

2.Mifugo inayoingizwa kwenye mbuga za wanyama iondolewe haraka.

 

3.Serikali ishirikiane na sekta binafsi waongeze nguvu katika kutunza utalii wa ndani hasa kwakuweka matangazo kwenye barabara za viwanja vya ndege hii itasaidia kukuza utalii wa ndani.

 

KILIMO

1.Wananchi wanatakiwa kuhamasishwa kulima mazao yanayostahimili ukame,hii itasaidia kuwa na chakula cha akiba kipindi cha ukame.

 

VIWANDA

1.Wawekezaji wamehamasishwa kuwekeza nchini kwenye sekta mbalimbali hasa za utalii.

 

2.Wenye viwanda wameshauriwa kuendelea kulipa kodi na serikali haitamsamehe yoyote ambae atakwepa kodi.

 

NISHATI

1.Serikali imeshatenga kiasi cha trilioni 1 kwaajiri yakusambaza umeme katika vijiji vyote vilivyobaki havina umeme nchi nzima.

Bonus William Hill
Bonus Ladbrokes
Premium Templates