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 WA MKOA
 ARUSHA

Mhe. Rais Samia Suluhu Hassan akiwatunuku Kamisheni
Maafisa Wanafunzi 724 wa JWTZ katika Chuo cha Mafunzo 

ya Kijeshi Monduli - Arusha.
tarehe 26/11/2022
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 OFISI YA MKUU 
 WA MKOA
 ARUSHA

Mhe. Rais Samia Suluhu Hassan akiwa katika picha ya pamo-
ja na Viongozi wa Jumuiya ya Wanasheria Afrika Mashariki 

mara baada ya kufungua Mkutano wa 27
wa Jumuiya hiyo Mkoani Arusha.

Mhe. Rais Samia Suluhu Hassan akifungua  Mkutano wa 27
wa Jumuiya ya Wanasheria Afrika Mashariki Mkoani Arusha.
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Rais Samia Suluhu Hassan 
ahaidi kutatua changamo-
to za Maji,Soko na Baraba-
ra kwa Wilaya ya Arumeru 
baada ya Mbunge wa Jimbo 
la Arumeru Magharibi Noah 
Lembris kuelezea adha wa-
nazozipata Wananchi wa 
Jimbo lake.

Akizungumza wakati wa 
hitimisho la Ziara ya Rais 
Mkoa Arusha,Mbunge wa 
Jimbo la Arumeru Maghari-
bi Lembris alimweleza Mhe.
Rais Samia Suluhu Has-
san kuwa Wananchi wa Mji 
mdogo  wa Kisongo wana-
changamoto ya Soko la Ki-
sasa kwani kwa miaka mingi 
eneo hilo linatumika kama 
Mnada ambao unakusanya 
Watu wengi hivyo kuwepo 
kwa umuhimu wa kujengwa 
Soko la Kisasa litakalosaid-
ia Halmashauri kukusanya 
Mapato kwa wingi vilevile 
kukidhi mahitaji ya Wanan

ogharimu Bilioni 520 ku-
wafikishia huduma ya Maji 
Wananchi hao wa eneo la 
Mji mdogo wa Kisongo. 

Kwa Upande wake Kati-
bu Mkuu Ofisi ya Rais-TA-
MISEMI Profesa Riziki 
Shemdoe amesema wao 
kama TAMISEMI wame-
pokea maelekezo ya Mhe.
Rais na kuhaidi kuyashu-
ghulikia kwa kumwagiza 
Mkurugenzi wa Halmashau-
ri ya Arusha kuandaa andiko 
la Mradi wa Soko ili waweze 
kuingiza katika mpango wa 
bajeti 2022/2023. 

Aidha kwa Upande wa kero 
ya Barabara Katibu Mkuu 
Shemdoe amesema watak-
wenda kukaa na TARURA ili 
kuona Arumeru inaongeze-
wa pesa katika bajeti ya 
TARURA kwaajili ya kutat-
ua changamoto ya Baraba-
ra hizo.

chi wa Maeneo ya Mji mdo-
go wa Kisongo. 
Sambamba na hilo,Mhe.
Lembris alimwomba Mhe.
Rais asaidie kutatua chan-
gamoto ya Barabara za 
ndani toka kwenye mae-
neo ya uzalisha pamoja na 
kutatua kero ya Maji kwani 
Tanki lililopo kwa sasa ha 
liwezi kukidhi mahitaji ya 
Wananchi wa Maeneo ya 
Mji mdogo wa Kisongo. 

Akitoa maelekezo ya Ser-
ikali Mhe.Rais ameiagiza 
Ofisi ya Rais -TAMISEMI 
kuhakiksha Soko la Kisasa 
linajengwa lenye kukidhi 
mahitaji ya Wananchi,sam-
bamba na kuwapa TARURA 
jukumu la kupitia maombi 
hayo ya Barabara za ndani 
ili kutatua changamoto 
hizo. 

Kwa upande wa Maji Mhe.
Rais amehaidi kupitia Mra-
di Mkubwa wa AUWSA una

BILIONI 520 MRADI WA MAJI 
ARUSHA NA VIUNGA VYAKE

www.arusha.go.tz
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Rais Samia Suluhu Hassan  
amemaliza ziara yake

ya siku nne Mkoani Aru-
sha kwa kusimama eneo la 
Kisongo na kuzungumza

na Wananchi kwa kusikiliza 
kero mbalimbali zinawak-
abiri.

www.arusha.go.tz

Mhe. Rais Samia Suluhu Hassan akizungumza na Wanachi wa 
Mji mdogo wa Kisongo Wilayani Arumeeru  mara baada ya 

kumaliza ziara yake ya kikazi ya siku 4 Mkoani Arusha akiwa 
njiani kuelekea Dodoma

Viongozi wa Chama na Serikali wakimuaga Mhe. Rais Samia 
Suluhu Hassan mara baada ya kumaliza Ziara yake ya kikazi

Mkoani Arusha.
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MTUE MAMA NDOO

MRADI WA MAJI, KIKWE

Mkuu wa Mkoa wa Arusha 
John Mongella amewataka 
wananchi wa kijiji cha Kik-
we kuutunza na kuulinza 
mradi wa Mji waliojengewe 
na serikali kupitia Wakala 
wa Maji na usafi wa Mazin-
gira Vijijini(RUWASA).

Ameyasema hayo alipoku-
wa akikagua mradi huo wa 
Maji uliojengwa kwa ghara-
ma ya zaidi ya Milioni 202 
na watu takribani 5,430 
watanufaika na mradi huo.

Mongella amesema serikali 
imewekeza fedha nyingi ka-
tika mradi huo ili kusogeza 
karibu huduma ya maji kwa 
wananchi na kuwapunguzia 
hadhi ya kutafuta maji um-
bali mrefu.
Hivyo wananchi hao wanat-
akiwa kuutunza na kuulinda 
ili uweze kuwanufaisha

kwa muda mrefu.
Mkuu wa Wilaya ya Aru-
meru Richard Ruyango, 
amesema wao kama vion-
gozi wa Wilaya watahaki-
kisha mradi huo unalindwa 
na kutwanza kwani Serikali 
ya Mama Samia imewke-
za fedha nyingi kwa lengo 
la kutatua changamoto ya 
wananchi ya kufuata Maji 
umbali mrefu.

Kwa upande wake 
mwenyekiti wa kamati ya 
watumia maji Kijiji cha 
Kikwe bwana Orwa Al-
exander amesema mradi 
huo utawasaidia wanan-
chi kifikishiwa maji hadi 
kwenye  makazi yao kwa 
kulipia gharama ndogo.
Amesema lengo lao ni ku-
hakikisha kila mwanakiji-
ji anapata maji nyumbani, 
hivy wanaendelea

kutoa elimu kwa wananchi 
wengine ambao bado ha-
wajauwelewa mradi vizuri.

Amemshukuru  Rais Samia 
Suluhu kwa kuwaletea maji 
atika kijiji hicho kwani mra-
di ulitangulia ulikufa kuto-
kana na usimamizi mbovu 
ila kwa sasa Serikali ime-
waletea mradi mpya am-
bao wanausimamia wenye 
wananchi kwa uwangalizi 
wa RUWASA.

Nae, Diwani wa Kata ya 
Kikwe Daniel Kaaya am-
emshukuru Rias Samia 
kwa kuleta fedha hizo zili-
pelekea wakapata mradi 
huo wa maji ambao wanan-
chi wananufaika nao kwani 
kabla ya mradi walikuwa 
wanatumia Maji machafu ya 
mito ila kwasasa wanapata 
Maji safi na Salama.
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“Dhamira ya Serikali ya awamu ya sita chini ya Mhe. Rais Samia Suluhu 
Hassan nikutatua chaangamoto zinazo wakabili wananchi wake, ikiwemo 

uhaba wa Maji. Huu ni ushahidi tosha kuwa kazi inaendelea”

JOHN V.K MONGELLA
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MIRADI YA BARABARA

Mianzini-Sambasha-Ngaramtoni
Zoezi la kupisha ujenzi wa 
barabara ya Mianzini hadi 
Ngaramtoni kwa kubomoa 
nyumba zote zilizopo ndani 
ya mita 10 kila upande 
mwisho wake ni Disemba 
26,2022.

Kauli hiyo imetolewa na 
Mkuu wa Mkoa wa Arusha 
John Mongella alipokuwa 
akikagua ujenzi wa baraba-
ra hiyo katika halmashauri 
ya Jiji la Arusha na Arusha.

“ Serikali imeshaleta fedha 
nyingi kwa ajili ya ujenzi wa 
barabara hii, haiwezekani 
ikacheleweshwa na watu 
wachache wasiotaka kubo-
moa nyumba zao”,alisema.
Aidha, ameitaka Wakala wa 
barabara Tanzania 
(TANROAD) 

 

hiyo ya ajira wakati ujenzi 
huo ukiendelea.

Kwa upande wake, Mene-
ja wa Wakala wa Barabara 
Mkoa wa Arusha Muhandisi 
Regnand Massawe amese-
ma barabara hiyo ya Mian-
zini Sambasha ina urefu 
wa KM 12 na ile inayoanzia 
Olemringaringa hadi Nga-
ramtoni ina urefu wa KM 6.

Amesema barabara hiyo 
kwa ujumla ina urefu wa KM 
18 na itagharimu Bilioni 22 
hadi kukamilika kwake na 
kwa sasa ujenzi umefikia 
8%.
Matarajio ya kukamilika kwa 
mradi huo ni mwaka Agosti 
2023 ikiwa umeanza Agosti 
2022.

 

kuendelea kutoa elimu ya 
sheria ya barabara kwa wa-
nanchi ili waweze kuifaha-
mu vizuri na kujenga uele-
wa wa pamoja.

Mongella amesema kwa 
mujibu wa sheria ya baraba-
ra ya mwaka 2007 upana 
wa barabara ulitakiwa kuwa 
mita 20 kila upande lakini 
serikali ya Rais Samia in-
ayowajali wananchi wake na 
haitaki wapate kero hivyo 
imepunguza na kuwa mita 
10 kwa kila upande.

Amewataka wananchi wa 
maeneo ambayo barabara 
hiyo inapita, kuunga Mkono 
juhudi hizo za serikali kwani 
barabara inaleta maende-
leo. Pia, amewataka wanan-
chi kuchangamkia fursa
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Mkuu wa Mkoa wa Arusha 
John Mongella amewata-
ka wakandarasi waliosaini 
mikataba ya kutengeneza 
Barabara wakafanye kazi 
kwa weledi, uzalendo na 
kuzikamilisha kwa muda 
uliopangwa.

Ameyasema hayo alipoku-
wa akishuhudia utiaji saini 
wa mikataba kati ya Wakala 
wa barabara vijijini na Mijini 
( TARURA) na wakandarasi 
takribani 18 kwa Mkoa wa 
Arusha.

Katika hatua hiyo ya kusaini 
mikataba Mongella ame-
wataka wakandarasi hao 
wakafanye kazi zenye vi-
wango.

Amesema,kwa kukamilisha 
barabara hizo kwa wakati 
na kwa viwango kutasaidia 
kushusha gharama za mai-
sha kwa wananchi.za mi-
kataba 34 ilisainiwa yenye 
thamani ya bilioni 14 sawa 
na 60%.

Aidha, amewaelekeza 
TARURA wakawasimamie 
wakandarasi hao kwa ukari-
bu zaidi ili wakamilishe mi-
radi hiyo kwa wakati.

Pia, amewataka wakasima-
mie miradi ya barabara ya 
zamani ili nayo iweze kuka-
milika haraka.

Kwa upande wake, Katibu 
Tawala Mkoa wa Arusha Mis-
saile Musa amesema, kwa 
kitendo cha wakandarasi 
kusaini mikataba hadharani 
kitasaidia wananchi kuwa-
fahamu wakandarasi wa-
takaoenda kufanya kazi ka-
tika maeneo yao.

Meneja wa TARURA Mkoa 
wa Arusha Lynas Sanya 
amesema kwa mwaka wa 
fedha 2022/2023 walipati-
wa jumla ya fedha za maten-
genezo ya barabara zaidi ya 
bilioni 18 kwa awamu ya pili 
na katika awamu ya kwan

Awamu ya pili ya utiaji saini 
umewekwa katika mikataba 
18 yenye thamani zaidi ya 
bilioni 4.07 sawa na 40%.

 Amesema,kwa mwaka wa 
fedha 2022/2023 TARURA 
katika bajeti yake wamepa-
tiwa zaidi ya bilioni 10 fed-
ha zilizotokana na tozo za 
mafuta ili zikasaidie katika 
ukarabati wa barabara kati-
ka Mkoa wa Arusha.

Nae, Mkandarasi Rashidi 
Sevingi kutoka kampuni ya 
Raly (EA) Limited amewa-
hasa wakandarasi wengine 
kwenda kutekeleza mikata-
ba waliyosaini kwa weledi ili 
waendelee kuaminiwa zaidi 
na Serikali.

TARURA kwa mwaka wa 
fedha 2022/2023 wame-
saini Mikataba 52 yenye tha-
mani ya bilioni 18 kwa ajili 
ya ukarabati wa barabara 
mbalimbali za Mkoa wa Aru-
sha.

UTIAJI SAINI MIKATABA YA 
BARABARA, TARURA
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Mkuu wa Mkoa wa Arusha 
John Mongella amezita-
ka halmshauri zote Mkoani 
hapo kupitia Wakala wa 
Barabara Mijini na Vijijini 
(TARURA) na Wakala wa 
barabara Tanzania(TAN-
ROAD) kumaliza barabara 
zote zinazojengwa kwa um-
bali wa Kilomita 1 kukamilika 
ifikapo Januari, 2023.

Ameyasema hayo alipoku-
wa akifungua kikao cha 46 
cha bodi ya barabara Mkoa 
wa Arusha.
“Hakuna haja ya kutumia 
muda mrefu kujenga 
barabara zenye kilomita 1 na

Barabara Tanzania (TAN-
ROADS) bajeti ya mwa-
ka 2021/2022 ilikuwa Mil-
ioni 13 na kwa mwaka wa 
fedha 2022/2023 bajeti ni 
milioni 12.9 kwa mtandao 
wa barabara wa kilomita 
1,493.12 kwa kiwango cha 
lami na changalawe.

Amewataka viongozi wa 
Wilaya na Halmshauri kwen-
da kusimamia na kufahamu 
mitandao ya barabara iliyo-
po katika maeneo yao.
bodi ya barabara Mkoa 
kimefanyika katika robo ya 
kwanza ya mwaka wa fedha 
2022/2023.

kuwafanya wananchi kuko-
sa huduma”.

Miundombinu ya barabara 
ni kichocheo muhimu cha 
kujenga uchumi wa wanan-
chi na nchi kwa ujumla.
Amesema, serikali ime-
ongeza bajeti ya barabara 
kwa kiasi kikubwa ili kura 
hisishabarabara kukamilika 
kwa wakati, kwa mwaka wa 
fedha 2022/2023 TARURA 
wamepatiwa fedha kiasi cha 
bilioni 18.2 na kwa mwaka 
2021/2022 bajeti ilikuwa bil-
ioni 9.
Kwa upande wa Wakala wa

KIKAO CHA BODI YA BARABARA
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Mkuu wa Mkoa Wa Arusha Mhe. John V.K Mongella akiwa  kati-
ka mazungumzo na Balozi wa Saudi Arabia Nchini Mhe Abdullah 
Aisheriyan alipofika kumtembelea ofisini kwake.

Mkuu wa Mkoa Wa Arusha Mhe. John V.K Mongella akiwa  katika 
mazungumzo na Balozi wa Sweden Nchini Tanzania Mhe. Charlotta 
Macias, ambaye aliwasili Mkoani Arusha kwa ziara ya kikazi. 
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Mkuu wa Mkoa Wa Arusha Mhe. John V.K Mongella akiwa  kati-
ka mazungumzo na Waziri wa Katiba na Sheri Mhe. Dkt Damas 
Ndumbaro alipowasili Mkoani Arusha kwa ziara ya kikazi.

Mkuu wa Mkoa Wa Arusha Mhe. John V.K Mongella akitete 
jambo  na Kamisaa wa Sensa Mhe. Anna Makinda.


