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 OFISI YA MKUU 
 WA MKOA
 ARUSHA

RAIS WA JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA MHE. 
DKT SAMIA SULUHU HASSAN AKIZUNGUMZA NA VIONGO-
ZI WA VYAMA VYA SIASA KUHUSIANA NA MAAMUZI YA

SERIKALI YA KURUHUSU KUFANYIKA KWA MIKUTANO YA 
HADHARA KWA VYAMA HIVYO WAKATI WA KIKAO 

KILICHOFANYIKA IKULU JIJINI DAR ES SALAAM
TAREHE 03 JANUARI, 2023.
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 OFISI YA MKUU 
 WA MKOA
 ARUSHA

Rais wa Jamhuri ya Muungano 
wa Tanzania Mhe. Dkt Samia 
Suluhu Hassan  Januari 1, 2023 
ametoa zawadi ya kushehere-
kea Mwaka Mpya  wa 2023 kwa 
Watoto waliozaliwa katika 
hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa 
Arusha Mount Meru pamoja 
na chakula cha mchana kwa 
Wagonjwa waliolazwa, Wag-
onjwa waliokuja kupatiwa ma-
tibabu, ndugu wa wagonjwa 
pamoja na watumishi wa Hospi-
tali.

Akigawa zawadi hizo kwa 
niaba ya Mhe.Rais, Mkuu 
wa Mkoa wa Arusha Mhe. 
John Mongella ameeleza 
kuwa Hospitali ya Rufaa ya 
Mkoa wa Arusha imecha-
guliwa kuwakilisha hospitali 
nyingine

katika hali zao na wam-
emshukuru Mhe. Rais 
Dkt Samia Suluhu Has-
san kwa moyo wa upendo 
aliouonyesha kwao na am-
etoa rai kwa Watu wengine 
kuiga mfano huo mzuri wa 
Rais.

Zawadi zilizotolewa ni 
pamoja na nguo za Wato-
to, track suti kwa Watoto, 
Blanketi, Shuka, Mafuta ya 
kujipaka, Pampasi, Sabuni 
za kufulia na kuogea, Chupa 
za Chai, Mwamvuli, Vitenge, 
Dawa za meno, Miswaki, Su-
kari, taulo za Watoto, n.k 
na Chakula cha mchana na 
vinywaji kwa Watu wote 
waliokuwepo Hospitalini.

zilizomo Mkoani Arusha ku-
endesha zoezi hilo kama salamu 
ya heri ya mwaka mpya zilizoto-
ka kwa Mhe.Rais wa awamu ya 
sita wa Jamhuri ya Muungano 
wa Tanzania na kuwatakiwa 
Wagonjwa wote uponyaji wa 
haraka pamoja na pongezi kwa 
Watoto waliozaliwa Hospitalini 
hapo.

Kwa upande wake, Kaimu 
Mganga Mfawidhi wa Hospi-
tali ya Rufaa ya Mkoa wa Aru-
sha Dkt. Frank Shega ametoa 
shukrani za dhati kwa Mhe. 
Rais kwa kuchagua hospitali 
ya Mount Meru kushehere-
kea pamoja kwenye Sikukuu 
hii ya kuukaribisha mwaka na 
kuongeza kuwa Wagonjwa 
wamefarijika kukumbukwa

ZAWADI ZA MHE. RAIS KWA WATOTO 
WALIOZALIWA KATIKA HOSPITALI YA 
MT. MERU ARUSHA.
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MKUU WA MKOA WA ARUSHA 
ARIDHISHWA NA VIWANGO VYA UJENZI 
WA VYUMBA VYA MADARASA MERU DC
Mkuu wa Mkoa wa  Arusha 
Mhe.John Mongella amei-
pongeza Halmashauri ya 
Meru kwa kukamilisha kwa 
wakati na ubora vyumba 17 
vya madarasa katika Shule 
13  za Sekondari wakati 
wa ziara yake ya kupokea 
vyumba vya madarasa Kim-
koa.

Mhe.Mongella amesema 
Meru DC imekuwa ikitekele-
za miradi yake kwa ubora 
wa viwango na kuwa hata 
vyumba hivyo alivyovikagua 
katika Shule ya Sekondari 
Muungano vimekamilishwa 
katika ubora unaotakiwa na 
kuwataka Viongozi ndani ya 
Mkoa Arusha kujituma na 
kushirikiana ili kufikia azma 
ya Serekali ya awamu ya sita  
inayoongozwa na

 kuripoti mashuleni bila 
kuchelewa sambamba na 
Uongozi kuhakikisha watoto 
wote wenye umri wa kuanza 
darasa la awali na la kwaza 
wanaandikishwa. 

Naye Mkurugenzi Mtenda-
ji wa Meru DC Mwl.Zaina-
bu Makwinya  akitoa taarifa 
kwa Mkuu wa Mkoa amese-
ma Halmashauri hiyo ili-
pokea  Milioni 340 kwa ajili 
ya ujenzi wa vyumba 17 vya 
madarasa  pamoja na sama-
ni zake (viti 50 na meza 50) 
katika Shule 13 za Sekondari 
ambapo amemshukuru  Dkt.
Samia Suluhu Hassan, Rais 
wa Jamhuri ya Muungano 
wa Tanzania kwani vyumba 
hivyo vitawanufaisha wana-
funzi 6,938 waliochaguliwa 
kujiunga na kidato cha kwan-
za mwaka  2023.

Mhe. Dkt. Samia Suluhu 
Hassan Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa Tanzania ka-
tika kuwaletea Wananchi 
Maendeleo. .
“ tunaona ufuatiliaji na  ush-
irikiano uliopo Meru kati ya 
Chama,Serikali na Wananchi  
mmefanya kazi kuwa nyepe-
si “amesema Mhe.Mongella.

Mhe. John Mongella amese-
ma  uboreshaji wa Sekta ya 
Elimu  unaofanywa na 
Serikali ya Mhe. Dkt.Samia 
Suluhu Hassan,Rais wa 
Jamhuri ya Muungano wa 
Tanzania unalenga kutoa 
Elimu bora kwa kila mto-
to wa kitanzania ambapo 
ameagiza Wanafunzi wote 
wa kidato cha kwanza 
mwaka 2023
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Kwa upande wake 
Mwenyekiti wa CCM Mkoa 
wa Arusha Mhe. Steven 
Zelothe Zelothe amem-
pongeza Mkuu wa Wilaya 
ya Arumeru Mhandisi Rich-
ard Ruyango na Uongozi wa  
Halmashauri ya Wilaya ya 
Meru kwa kutekeleza Ilani ya 
CCM  inayolenga kuwaletea 
wananchi maendeleo kwa 
kuboresha mazingira ya ku-
jifunzia na kufundishia.

Nao wazazi  wameishukuru 
Serikali ya Mhe. Dkt.Samia 
Suluhu Hassan kwani kwa 
sasa wamepungiziwa mzi-
go wa michango kwaaji-
li ya ujenzi wa vyumba vya 
madarasa  na “tunafarijika 
kuona watoto watu wana-
soma katika Mazingira ma-
zuri kwani mbali na Serikali 
kujenga vyumba vya Mada-
rasa imetoa fedha za viti 
na meza”amesema Samwel 
Kinga mkazi wa Usa-River.
 

Katika hafla hiyo  fupi iliyo wa 
jumuisha Viongozi mbalim-
bali, Wananchi na Wanafun-
zi, Mkuu wa Mkoa wa Arusha 
amezindua vyumba viwili 
vya Madarasa katika Shule 
ya Sekondori Muungano iki-
wa ni uzinduzi wa Vyumba 
vyote 17 vya Madarasa kati-
ka Halmashauri ya Wilaya ya 
Meru .
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Mkuu wa Mkoa wa Arusha Mhe. John V.K Mongella akikabidhi 
zawadi za Krismasi kwa niaba ya Mhe, Rais  katika kituo cha 

UMUAISHA Kata ya Osunyai Jijini Arusha.

Mkuu wa Mkoa wa Arusha Mhe.John Mongella akiwa katika picha ya 
pamoja na Viongozi wa Umoja wa  Madhehebu ya Kikristo Mkoani 

Arusha katika Ibada ya Krismasi iliyofanyika katika 
Viwanja vya Shekhe Amri Abeid - Arusha
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Mkuu wa Mkoa wa Arusha Mhe. John V.K Mongella akikabidhi 
zawadi za Krismasi kwa niaba ya Mhe, Rais  katika kituo cha JOY 

OF GOD Kata ya Sekei Jijini Arusha.

Mkuu wa Mkoa wa Arusha Mhe. John V.K Mongella akikabidhi 
zawadi za Krismasi kwa niaba ya Mhe, Rais  katika kituo cha 

KINDNESS Kata ya Kimandolu Jijini Arusha.
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Umoja wa Viongozi wa Dini 
Mkoa wa Arusha wamem-
pongeza Rais Samia Hassan 
Suluhu kwa kuendeleza-
na kusimamia Demokrasia 
Nchini hususan kukwamua 
mchakato wa Katiba mpya 
na kuruhusu Vyama vya Sia-
sa kufanya Mikutano ya had-
hara.

Akisoma tamko la Umoja 
wa Viongozi wa dini Mkoa 
Arusha,Askofu wa Kani-
sa la Anglikana Dayosisi ya 
Mount Kilimanjaro, ambaye 
pia ni Mwenyekiti wa Umo-
ja wa Makanisa Dkt.Stanley 
Hotay alisema  kuwa suala 
la kukwamua Katiba Mpya ni 
jambo la muhimu kwa Taifa.

Dkt,Hotay alisema kati-
ka kipindi cha Uongozi wa 
awamu ya nne,Serikali il-
ianzisha mchakato wa Kati-
ba mpya, na kuwa Rais wa 
wakati huo aliunda Tume 
kwa ajili ya mchakato huo,

Tume hiyo ilifanya kazi ya 
kukusanya maoni ya wana-
nchi lakini mchakato huo 
haukufikia mwisho.
“Tunapenda kuunga mkono 
hatua hii muhimu na adhimu 
liyochukuliwa na Rais Samia 
kufufua  mchakato huu kwa 
manufaa ya Taifa hili.”
alisema

Pia alisema wamefurahi 
kusikia katika hatua za ku-
fufua mchakato huo,  wadau 
mbalimbali watahusishwa 
ili kuweza kupatikana kwa 
Katiba bora yenye kukidhi 
matakwa ya Watanzania.

Kuhusu mikutano ya had-
hara kwa Vyama vya  Siasa, 
alisema ni Vyema Vyama 
vyote vya Siasa vikafanya 
Siasa zao kistaarabu kwa 
kufuata sheria na miongo-
zo mbalimbali inayosimamia 
sheria za Vyama vya Siasa 
ilikuepusha vurugu . 

Aidha,Askofu Dkt.Hotay al-
isema Viongozi wa dini wa-
nampongeza Rais Samia 
kwa kuendelea kutoa uhu-
ru wa Vyombo vya Habari 
Nchini, kwani kuna uhusia-
no mkubwa kati ya uhuru 
wa Vyombo vya Habari na 
maendeleo ya Taifa lolote 
lile Duniani.

Alisema Rais alipoingia 
madarakani aliahidi kuvifun-
gulia Vyombo vya Habari 
vilivyokuwa vimefungiwa na 
kweli Taifa na Dunia lime-
shuhudia akitimiza ahadi 
yake na kuvifungulia.

“Kwakuwa huu ni mwaka 
mpya, basi tufunge ukurasa uli-
opita kama Taifa na tufungue 
ukurasa mpya na tusamehane 
pale tulipokoseana. Tumepewa 
mwaka huu kwa Neema hivyo 
tuutumie vizuri kama Taifa.

VIONGOZI WA DINI MKOA WA ARUSHA 
WAMPONGEZA MHE. RAIS KWA KUKU
ZA DEMOKRASIA NCHINI.
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VIONGOZI WA DINI MKOA WA ARUSHA 
WAMPONGEZA MHE. RAIS KWA KUKU
ZA DEMOKRASIA NCHINI.
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Katibu Tawala Mkoa wa Arusha Bw. Missaile Musa pamoja na 
Afisa Elimu Mkoa Mwl. Abel Ntupwa [ wa katikati ] wakiwakabidhi 

Makubaliano ya Kimkataba Maafisa Elimu toka Halmashauri za 
Wilaya  mara baada ya kikao kazi kilichofanyika Ofisini kwake.
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NYUMBA YA WAGENI

Mkuu wa Mkoa wa Arusha Mhe.John V.K Mongella akiteta jambona 
Waziri wa Ardhi, Nyumba na Maendeleo na Makazi Mhe. Angeline 

Mabula alipowasili kwa ziara ya Kikazi Mkoani Arusha.

Mkuu wa Mkoa wa Arusha Mhe.John V.K Mongella akiteta jambo 
na Waziri wa Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wanawake na Makundi 

Maalum Mhe. Dkt. Dorothy Gwajima alipowasili kwa Ziara ya Kikazi.
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Katibu Tawala Mkoa wa Arusha  Bw.Missaile Musa akiwa katika 
picha ya pamoja na Viongozi wa Chama cha Mpira wa Miguu Mkoa 
wa Arusha, Lengo la Kikao hicho ni kujadili namna bora ya kuinua 

Sekta ya Michezo katika Mkoa wa Arusha.

Katibu Tawala Mkoa wa Arusha  Bw.Missaile Musa akiwa katika 
picha ya pamoja na Maafisa Seksheni ya Elimu ya Watu 

Wazima na Elimu Mbadala toka Wizara ya  Elimu na 
	 ```Mafunzo ya Amali Zanzibar.



 OFISI YA MKUU 
 WA MKOA
 ARUSHA

 OFISI YA MKUU 
 WA MKOA
 ARUSHA #Utalii Fahari Yetu#Utalii Fahari Yetu

Katibu Tawala Mkoa wa Arusha Bw. Missaile Musa akiwa Katika 
picha ya pamoja na Bi. Mashavu A. Shafih Mkurugenzi wa

Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Amali toka SMZ 
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Mwenyekiti wa Bodi ya Wakurugenzi TBS Prof. Othman Chande 
Othman, watatu kulia akiwa na Katibu Tawala Mkoa wa Arusha
Bw. Missaile Musa wa tatu kutoka kushoto, pamoja na Wajumbe

wa Bodi ya TBS ambao wapo Mkoani Arusha kwa Ziara ya Kikazi.


